Viên sủi Biragan 500 Bidiphar (4 vỉ x 4 viên)

(0 đánh giá)

Thông tin sản phẩm

Trên thị trường có rất nhiều sản phẩm giảm đau hạ sốt có chứa thành phần Paracetamol. Hãy cùng Mypharma tìm hiểu thông tin về một sản phẩm như vậy đến từ Công ty Dược phẩm Bidiphar – Biragan 500

Thành phần

Paracetamol……………………………….500 mg
Tá dược vừa đủ…………………………….1 viên

Dạng bào chế

Viên nén sủi bọt.

Qui cách đóng gói

Hộp 4 vỉ x 4 viên.

Chỉ định

Viên nén sủi BIRAGAN 500 có tác dụng hạ sốt, giảm đau nhanh trong các trường hợp:

  • Cảm lạnh, cảm cúm, đau đầu, đau cơ – xương, bong gân, đau khớp.
  • Nhiễm khuẩn đường hô hấp trên: Đau tai, đau họng, viêm mũi, xoang do nhiễm khuẩn hay do thời tiết.
  • Sau phẫu thuật cắt amidan, nhổ răng, mọc răng, nhức răng.

Chống chỉ định

  • Người mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc.
  • Người gặp tình trạng thiếu máu hay có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan.
  • Người bị thiếu hụt men chuyển hóa glucose – 6 – phosphat dehydrogenase (G6PD).

Liều lượng và cách dùng Biragan 500

Liều dùng:

Người lớn và trẻ em trên 11 tuổi : Uống 1 viên/lần x 3 – 4 lần /ngày.

Cách dùng:

Hoà tan 1 viên trong 200 ml nước đun sôi để nguội. Uống thuốc sau khi thuốc đã hết sủi bọt và tan hoàn toàn.

biragan ha sot paracetamol

Xem thêm

Khăn hạ sốt Dr. papie 3mo+ – Hạ sốt, giảm ngứa, rôm sảy, hăm tã cho trẻ từ 3 tháng tuổi

Khăn hạ sốt Dr. papie 0+ – Hạ sốt, giảm rôm sảy, hăm tã cho bé sơ sinh

Combo tăng cường sức khỏe, hồi phục sau tiêm covid

Thận trọng:

  • Paracetamol tương đối không độc khi dùng với liều điều trị. Đôi khi có thể có những phản ứng trên da gồm: ban dát sần ngứa và mề đay, các phản ứng mẫn cảm khác bao gồm phù thanh quản, phù mạch và những phản ứng kiểu phản vệ có thể ít khi xảy ra.
  • Phải dùng Paracetamol thận trọng ở những người bệnh có tiền sử thiếu máu.
  • Vì sản phẩm có chứa aspartam sẽ chuyển hóa thành phenylalanin trong cơ thể nên phải thận trọng khi sử dụng với người bị phenylketon niệu (PKU).
  • Không được tự ý dùng Paracetamol để điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn hay 5 ngày ở trẻ em, trừ khi có sự chỉ dẫn của bác sĩ.
  • Không dùng Paracetamol cho người lớn và trẻ em để tự điều trị sốt cao (trên 39,5°C), sốt kéo dài trên 3 ngày.
  • Để giảm tối đa nguy cơ quá liều, không nên cho trẻ em nhiều hơn 5 liều Paracetamol trong vòng 24 giờ để giảm đau hoặc hạ sốt (trừ khi có chỉ dẫn của Bác sĩ).
  • Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các chỉ dấu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN), hội chứng Steven-Johnson (SJS) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

Hạn dùng Biragan 500

24 tháng kể từ ngày sản xuất.

Bảo quản

Nơi khô, kín, tránh ánh sáng, nhiệt độ không quá 30°C.

——————————————–

4 cách hạ sốt không cần dùng thuốc áp dụng tại nhà

1. Sử dụng khăn ấm
Chúng ta cần một chiếc khăn sạch và làm ướt nó bằng nước ấm vừa phải, không cần quá lạnh (gây co mạch). Sau đó vắt khô và lau khắp người (ưu tiên cổ, nách và bẹn) hoặc đặt lên trán, phía sau gáy để hạ thân nhiệt an toàn. Trong trường hợp sốt quá cao, nếu muốn hạ sốt nhanh chóng, nên đặt khăn vào những vị trí như nách, bẹn và thường xuyên thay khăn. Vì đây là những khu vực có nhiều mạch máu lớn, phát nhiệt mạnh nhất.

2. Dùng tất ướt
Bạn cần dùng thêm hai chiếc tất cotton sạch, nhúng vào nước mát rồi vắt khô. Sau đó quấn chúng quanh hai mắt cá chân. Chỉ khoảng 15 phút sau thì nhiệt độ trong cơ thể sẽ được giảm xuống, người bệnh sẽ thấy thoải mái trở lại.

3. Xông hơi – 1 trong 4 cách hạ sốt không cần dùng thuốc
Đây là phương pháp khá đơn giản nên được nhiều người thực hiện. Vì sao xông hơi lại hạ được sốt ? Do khi làm điều này các lỗ chân lông sẽ mở to, loại bỏ được các độc tố, đồng thời kéo theo lượng nhiệt ra ngoài. Bạn có thể sử dụng một vài loại thực vật như bưởi, sả, chanh, tía tô, hương nhu… để nấu nước xông. Các loại thảo dược này chứa nhiều tinh dầu, vừa giúp hạ sốt nhanh chóng lại vừa sát khuẩn đường hô hấp hiệu quả.

4. Hạ sốt bằng rau diếp cá

Theo Đông y, diếp cá có vị chua, cay, tính mát, quy kinh vào 2 kinh can và phế. Tác dụng chủ yếu của nó là thanh nhiệt, giải độc, sát khuẩn, chống viêm…; giúp trẻ giải cảm và hạ sốt hiệu quả.

Khi trẻ bị sốt, rửa sạch 30g rau diếp cá tươi. Sau đó giã nát, lọc lấy nước, đun sôi, để nguội rồi cho trẻ uống. Hoặc có thể giã nát một ít rau diếp cá rồi bọc vào khăn vải nhỏ đắp lên trán trong 30 phút. Sau đó lau sạch bằng nước ấm cũng đem lại hiệu quả

——————————————–

ĐÔI ĐIỀU VỀ MYPHARMA

MyPharma là công ty Dược Mỹ phẩm với mô hình Dược sĩ gia đình đầu tiên tại Việt Nam, với sứ mệnh mang đến những combo chăm sóc sức khỏe toàn diện phù hợp với nhu cầu và tình trạng bệnh của từng khách hàng. Tháng 12/2020, MyPharma đã mở thêm nhà thuốc mang thương hiệu: Siêu thị thuốc MPG. Đến với Siêu thị thuốc MPG, khách hàng sẽ nhận được tư vấn tận tình, miễn phí từ đội ngũ 100% Dược sĩ Đại học về thông tin, hướng dẫn sử dụng an toàn, phù hợp trong và sau khi sử dụng thuốc và các dòng sản phẩm bảo vệ sức khỏe, thiết bị y tế, mỹ phẩm và sữa, mỹ phẩm….. Bên cạnh đó, Siêu thị thuốc MPG cung cấp dịch vụ giao hàng hỏa tốc, tận nơi trên toàn quốc.

Sản phẩm Elevit – Viên bổ bầu vitamin toàn diện cho phụ nữ tiền mang thai, mang thai và cho con bú (30 viên) chính hãng hiện đang được bán tại Siêu thị thuốc MPG: Kiot 3B, Tòa B-Green Pearl, 378 Minh Khai, P. Vĩnh Tuy, Q. Hai Bà Trưng, Hà Nội.

Để được Dược sĩ gia đình MPG tư vấn chi tiết, xin liên hệ tổng đài hotline 0942946633 hoặc tư vấn online qua:

Fanpage: Siêu thị thuốc MPG

Tư vấn TẠI ĐÂY
Gian hàng Shopee chính thức
Zalo: 0942946633
Địa chỉ: Kiot 3B, Tòa B-Green Pearl, 378 Minh Khai, P. Vĩnh Tuy, Q. Hai Bà Trưng, Hà Nội

5/5 (1 Review)
275 lượt đọc

Notice: Undefined variable: key in /home/mypharma/public_html/wp-content/themes/gloria/woocommerce/content-single-product.php on line 127

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Viên sủi Biragan 500 Bidiphar (4 vỉ x 4 viên)”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *